![](https://www.mat.co.th/wp-content/uploads/20230927-Manufacturing-Solution-Workshop_2.jpg)
![](https://www.mat.co.th/wp-content/uploads/20230927-Manufacturing-Solution-Workshop_4.jpg)
เมื่อวันที่ 27 กันยายน 2566 ที่ผ่านมา บริษัท แมทธีเรียล ออโตเมชั่น (ไทยแลนด์) จำกัด (MAT) ได้จัดงานสัมมนาเชิงปฏิบัติการในหัวข้อ “Manufacturing Solution Workshop” ณ สถาบันไทย-เยอรมัน, อมตะซิตี้ ชลบุรี
![](https://www.mat.co.th/wp-content/uploads/20230927-Manufacturing-Solution-Workshop_6.jpg)
![](https://www.mat.co.th/wp-content/uploads/20230927-Manufacturing-Solution-Workshop_8.jpg)
ภายในงานมีการนำเสนอซอฟต์แวร์ NX CAM โปรแกรมเพื่อการสร้าง Toolpath จากบริษัท Siemens ที่ใช้ในการสร้างเส้นทางเดินและควบคุมเครื่องจักร อำนวยความสะดวกในการกัดชิ้นงานเพื่อให้ได้ผลลัพธ์ที่สมบูรณ์แบบและมีประสิทธิภาพ
ผู้เข้าร่วมงานได้รับประสบการณ์การออกแบบโปรแกรมกัดชิ้นงานด้วยตนเอง พร้อมเรียนรู้วิธีที่จะช่วยเพิ่มประสิทธิภาพกระบวนการผลิตให้รวดเร็วและสมบูรณ์ยิ่งขึ้น ด้วย Digital Shop Floor Closed-Loop Solutions
![](https://www.mat.co.th/wp-content/uploads/20230927-Manufacturing-Solution-Workshop_9.jpg)